ในวันที่ 29 กันยายน 2560 นายอรรถชัย วงศ์ฉลาด นักศึกษาสาขาวิชาภาษาไทย คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ เข่าร่วมการแข่งขันการประกวดมารยาทไทยพูดเพื่อสังคมที่ยั่งยืน พจนศิลป์
โดยสามารถได้รับคัดเลือกเข้ารอบ 20 คน การประกวดพูดเพื่อสังคมที่ยั่งยืน พจนศิลป์ ภายใต้หัวข้อ “พลังแห่งความเกื้อกูล”
สำหรับการเข้าร่วมการแข่งขันครั้งนี้สาขาวิชาภาษาไทย เป็นผู้ดำเนินการส่งนักศึกษาเข้าร่วมประกวด โดยมีผศ.ดร.ประทีป แขรัมย์ และ อาจารย์ศุภชัย ภักดี
อาจารย์จากสาขาวิชาภาษาไทย คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ เป็นผู้ควบคุมการฝึกสอนนักศึกษาในครั้งนี้
![](https://human.srru.ac.th/wp-content/uploads/2017/10/74729.jpg)
![](https://human.srru.ac.th/wp-content/uploads/2017/10/74728.jpg)
![](https://human.srru.ac.th/wp-content/uploads/2017/10/74727.jpg)
![](https://human.srru.ac.th/wp-content/uploads/2017/10/74709.jpg)
![](https://human.srru.ac.th/wp-content/uploads/2017/10/74706.jpg)
![](https://human.srru.ac.th/wp-content/uploads/2017/10/74705.jpg)
![](https://human.srru.ac.th/wp-content/uploads/2017/10/74656.jpg)
![](https://human.srru.ac.th/wp-content/uploads/2017/10/74547.jpg)
![](https://human.srru.ac.th/wp-content/uploads/2017/10/74546.jpg)
ความเห็นล่าสุด