ในวันที่ ๔ สิงหาคม ๒๕๖๐ เวลา ๐๖.๓๐ น. อาจารย์ ดร.อัชราพร สุขทอง คณบดีคณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ นำคณะผู้บริหาร คณาจารย์ บุคลากร และนักศึกษาคณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์
เข้าร่วมพิธีอัญเชิญตราพระราชลัญจกร ณ หอประชุมใหญ่มหาวิทยาลัยราชภัฏสุรินทร์ เพื่อเป็นการน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ แด่ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช รัชกาลที่ 9
ที่ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ พระราชทานตราพระราชลัญจกรส่วนพระองค์ แก่มหาวิทยาลัยราชภัฏทั่วประเทศ
โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์กนก โตสุรัตน์ ปฏิบัติหน้าที่อธิการบดีเป็นประธานในพิธี อ่านสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ
และเบิกตัวผู้นำนักศึกษาอัญเชิญตราพระราชลัญจกร เข้าสู่มณฑลพิธีสนามกีฬาศรีณรงค์ เพื่อประกอบพิธีลอดตราพระราชลัญจกร
![](https://human.srru.ac.th/wp-content/uploads/2017/08/20596980_10207666422217262_4352849060888165703_n.jpg)
![](https://human.srru.ac.th/wp-content/uploads/2017/08/20543750_1469600756419085_3576124773698963669_o.jpg)
![](https://human.srru.ac.th/wp-content/uploads/2017/08/20507556_1469604519752042_8588501925484655222_o.jpg)
![](https://human.srru.ac.th/wp-content/uploads/2017/08/20507582_1469600023085825_9121986305320389875_o.jpg)
พิธีอัญเชิญตราพระราชลัญจกร มหาวิทยาลัยราชภัฏสุรินทร์ ประจำปี 2560 ณ มณฑลพิธีสนามกีฬาศรีณรงค์ จังหวัดสุรินทร์
เครดิตภาพ : นายพา จอกทอง
ความเห็นล่าสุด